Martanin Kwamishinan ga rahoton HMICFRS: Ƙididdigar Shekara-shekara na 'Yan Sanda a Ingila da Wales 2021

Ina maraba da wannan kimantawar shekara-shekara na HMICFRS na 'Yan Sanda a Ingila da Wales 2021. Ina so musamman in yi tsokaci game da kwazon jami'an 'yan sanda da ma'aikatanmu.

Na tambayi ra'ayin babban jami'in tsaro game da rahoton. Martanin sa shine kamar haka:

Martanin Babban Jami'in Tsaro na Surrey

Ina maraba da fitowar Sir Tom Winsor na Ƙididdigar Ƙarshe na Shekara-shekara game da aikin 'yan sanda a Ingila da Wales kuma ina matukar godiya da basira da gudunmawar da ya bayar ga aikin 'yan sanda a lokacin jagorancinsa a matsayin Babban Sufeto na Constabulary.

Rahoton nasa ya bayyana dimbin kalubalen da ake fuskanta a aikin ‘yan sanda kuma ina mai farin cikin lura da cewa ya amince da kwarewa da kwazo na jami’ai da ma’aikatan da ke aiki tukuru wajen yi wa jama’a hidima.

Na yarda da kimantawar Sir Tom na wasu muhimman ci gaban aikin ƴan sanda da aka samu a cikin shekaru 10 da suka gabata da waɗanda suka rage ƙalubale.

A cikin wannan lokacin, 'yan sanda na Surrey sun haɓaka sosai kuma sun haɓaka dangane da: kiyaye masu rauni, ɗa'a, rikodin laifuka masu bin doka (wanda aka ƙima da kyau a mafi yawan binciken amincin bayanan Laifin HMI na kwanan nan) kuma yana da kyakkyawar fahimta game da iyawa da iyawar ma'aikata. . Ƙarfin yana cikin matakan ƙarshe na cikakken nazari na buƙatu don ƙarin fahimta da bin diddigin buƙatun na yanzu da na gaba tare da ingantaccen ɗaukar bayanai da haɓaka ƙarin kayan aikin bayar da rahoto.

Rundunar za ta yi nazari dalla-dalla da rahoton Sir Tom tare da binciken binciken Surrey HMI PEEL da za a buga a watan Mayu don ƙara inganta inganci da ingancin rundunar.

 

Da yake yanzu na kasance a matsayin PCC kusan shekara guda, na ga yadda 'yan sanda ke aiki tuƙuru don ingantawa da fuskantar ƙalubale. Amma kamar yadda Sir Tom Winsor ya bayyana, na yi imani da sauran abubuwa da yawa da za a yi. Na buga Tsarin 'Yan Sanda da Laifuka na na 'yan shekaru masu zuwa kuma na gano yawancin wurare iri ɗaya don ingantawa, musamman inganta ƙimar ganowa, rage cin zarafi ga mata da 'yan mata da gina dangantaka tsakanin jama'a da 'yan sanda bisa ga kyakkyawan fata. Na yarda da zuciya ɗaya cewa Tsarin Shari'a na Laifukan yana buƙatar gyara kuma musamman jinkirin shari'o'in fyade yana buƙatar magance.

Ina fatan samun sakamakon binciken PEEL na kwanan nan ga 'yan sandan Surrey.

Lisa Townsend
Kwamishinan ‘yan sanda da laifuka na Surrey

Afrilu 2022