Har yanzu akwai sauran lokaci don raba ra'ayoyin ku akan abin da zaku biya don aikin 'yan sanda a 2024/2025

Har yanzu akwai lokacin da za ku faɗi ra'ayinku kan ko za ku kasance a shirye don ƙarin ƙarin kuɗi don tallafawa sabunta hankalin 'yan sanda kan yaƙi da aikata laifuka a inda kuke zama.

Kwamishinan ‘yan sanda da Laifuka Lisa Townsend na neman ra’ayoyin ku kan adadin kuɗin da za a bayar daga harajin majalisar ku don taimakawa a ba da kuɗin ‘yan sanda na Surrey a 2024/25.

Binciken nata na shekara yana rufe ranar 30 ga Janairu. Yi ra'ayin ku ta amfani da maɓallan da ke ƙasa:

Kwamishiniyar ta ce tana da sha'awar tallafawa sabon Babban Babban Hafsan Tsaro Tim De Meyer's Plan don Force wanda ya hada da ci gaba da kasancewa a bayyane a cikin al'ummominmu, kara yawan masu laifi da ake gabatar da su a gaban kotu, murkushe dabi'un zamantakewa da kai hari ga dillalan kwayoyi da gungun masu satar shaguna.

Duk da haka 'yan sandan Surrey na ci gaba da fuskantar matsin lamba na kuɗi da suka haɗa da ƙarin farashi don biyan kuɗi, makamashi da man fetur da ƙarin buƙatun ayyukan 'yan sanda. Kwamishinan ya ce goyon bayan kungiyoyin ‘yan sanda na da muhimmanci fiye da kowane lokaci kuma yana rokon mazauna yankin su ba ta ra’ayoyinsu kan matakin samar da kudade na shekara mai zuwa.  

Dukkanin zabukan da ke cikin binciken na bana za su bukaci rundunar ta ci gaba da yin tanadi cikin shekaru hudu masu zuwa.

Kuna iya ƙarin koyo yayin da muke riƙe sabon jerin 'Tsarin Al'ummar ku' a fadin Surrey a wannan watan Janairu, yana ba mazauna damar kasancewa tare da mu ta kan layi kuma su gabatar da tambayoyinsu game da aikin 'yan sanda ga Kwamishinan, Cif Constable da Kwamandan Gundumomi na yankinsu.

Hoton banner mai shuɗi tare da ƙirar alwatika mai ruwan hoda na PCC sama da wani ɗan ƙaramin hoto na baya na babban rigar ɗan sanda. Rubutu ya ce, binciken harajin majalisa. Faɗa mana abin da za ku so ku biya don aikin ƴan sanda a Surrey tare da gumakan waya a hannu da agogon da ke cewa 'minti biyar'

Kwamishinan ‘yan sanda da masu aikata laifuka Lisa Townsend ta ce: “Mazaunan Surrey sun gaya mani da babbar murya da abin da suke so su gani, kuma Shirin Babban Jami’in ya bayyana yadda yake son rundunar ta ba da hidimar da suke tsammani.

“Amma don samun nasara, ina bukatar in goyi bayan babban jami’in tsaro ta hanyar tabbatar da cewa na ba shi albarkatun da suka dace don cimma burinsa a cikin wani yanayi mai wuyar kudi na aikin ‘yan sanda.

"Tabbas dole ne in daidaita hakan tare da nauyin da ke kan jama'ar Surrey kuma ba ni da tunanin cewa tsadar rayuwa na ci gaba da sanya babbar matsala a kasafin kudin gida.

"Wannan shine dalilin da ya sa nake so in san abin da kuke tunani da kuma ko za ku so ku biya wani ɗan karin kuɗi don sake tallafa wa ƙungiyoyin 'yan sanda a wannan shekara. Da fatan za a ɗauki minti ɗaya ko biyu don raba ra'ayoyin ku."

Yi amfani da hanyoyin haɗin yanar gizon da ke ƙasa don karanta ƙarin bayani ko buƙatar kwafin binciken ta wani tsari daban:


Raba kan: