Rahoton Shawara 011/2022 – Asusun Tsaro na Al’umma da Asusun Yara da Matasa

Marubuci da Matsayin Aiki: Sarah Haywood, Jagorar Gudanarwa da Jagorar Manufa don Tsaron Al'umma

Alamar Kariya: Official

Takaitawa game da zartarwa:

Tun daga 2013/14 Kwamishinan 'Yan sanda da Laifuka sun ba da tallafi don tabbatar da ci gaba da tallafawa al'ummar gari, ƙungiyoyin sa kai da bangaskiya ta Asusun Tsaron Al'umma. Wannan bayanin yanke shawara ya tsara yadda kusan kashi 40% na Asusun Tsaron Al'umma za a yi shinge don aikin mai da hankali kan tallafawa yara da matasa.

 

Detail:

Asusun Tsaron Al'umma na yanzu ya kai £658,000 wanda ya haɗa da £120,000 da aka haɗa a cikin kasafin kuɗi bin ƙa'ida ta 2020. Wannan tallafin yana ci gaba da tallafawa ayyuka da tsare-tsare a cikin al'ummominmu don taimakawa hanawa da magance laifuka da rikice-rikice a cikin Surrey.

Bayan zaben sabuwar kwamishina Lisa Townsend a watan Mayu 2021, ta ba da umarni cewa ofishin zai yi la'akari da yadda yake sauraro, magana, da kuma tallafawa matasa a Surrey tare da burin yin ƙarin. A cikin Yuni 2021 an nada Mataimakin 'Yan sanda da Kwamishinan Laifuka Ellie Vesey-Thompson tare da kundin aiki wanda ya hada da Yara da Matasa.

Don haka an sake duba Asusun Tsaron Al'umma da niyyar yin la'akari da ƙara adadin kuɗi don kawai manufar tallafawa yara da matasa ta hanyar ba da tallafi ko ayyukan ƙaddamarwa.

Amfanin kuɗaɗen shinge na zobe zai kasance a fili ya bayyana burin PCC game da tallafawa yara da matasa, yana haɓaka hangen nesa da fayyace kuɗaɗen sadaukarwa ga ayyuka da ayyuka don wannan fifiko kuma zai tabbatar da ofishin yana kiyaye kuɗin kuɗi ga yara. matasa suna aiki don haka aikace-aikacen ba sa gasa da sauran abubuwan da suka fi dacewa.

Shawarar ita ce a yi wa shinge £275,000 na Asusun Tsaron Al'umma na yanzu da ƙirƙirar sabon Asusun Yara da Matasa, barin Asusun Tsaron Al'umma £383,000.

Tsarin da ka'idojin bayar da tallafin za su kasance daidai da na Asusun Tsaro na Al'umma, amma dole ne a tsara ayyukan don yara da matasa tare da tantance aikace-aikacen kamar haka. Ana ƙaddamar da aikace-aikacen kan layi da shiga cikin dandalinmu na SUMs kuma za a raba aikace-aikacen tare da Mataimakin PCC da manyan abokan tarayya don tabbatar da aikin / sabis ya cika ka'idodin asusun kuma a ƙarshe ya dace da isar da Shirin 'Yan Sanda da Laifuka. Za a fitar da aikace-aikacen da suka yi nasara tare da Yarjejeniyar Tallafawa kuma za a kammala sa ido daidai da waccan yarjejeniya.

 

shawarwarin

Cewa Kwamishinan ya amince da yin katanga £275,000 na Asusun Tsaron Al'umma don niyyar ƙirƙirar Asusun Yara da Matasa.

Amincewa da 'Yan Sanda da Kwamishinan Laifuka

Na amince da shawarwarin:

 

Sa hannu: Lisa Townsend, 'yan sanda da kwamishinan laifuka na Surrey

kwanan wata: 13 Afrilu 2022

Dole ne a ƙara duk yanke shawara a cikin rajistar yanke shawara.

 

Abubuwan da ake la'akari:

 

Consultation

An yi shawarwari tare da jami'ai masu dacewa da kuma ra'ayoyin da aka sanya a cikin aikin.

Tasirin kudi

A halin yanzu an saita kuɗin a cikin kasafin kuɗin PCC gabaɗaya. Wani bita na asusun Tsaron Al'umma ya nuna cewa tara kuɗin ba zai yi lahani ga Asusun Tsaron Al'umma ba.

Legal

Ba a buƙatar shawarar doka ba.

kasada

Asusun Yara da Matasa da aikace-aikacen Asusun Tsaron Al'umma ana raba su tsakanin ƙwararrun batutuwa don tabbatar da waɗanda aka ba su sun iya cika ka'idoji kamar yadda aka tsara a cikin dabarun ƙaddamarwa.

Daidaito da bambancin

Kudaden biyu sunyi la'akari da daidaito da bambancin tasirin akan kowane aikace-aikacen. Bita na ƙarshen shekara zai nemi tabbatar da cewa an rarraba kuɗi tare da daidaito da buƙatu iri-iri.

Hatsari ga haƙƙin ɗan adam

Kudaden biyu suna la'akari da tasirin haƙƙin ɗan adam akan kowane aikace-aikacen. Bita na karshen shekara zai nemi tabbatar da an raba kudade tare da la'akari da bukatun 'yancin ɗan adam.