Log ɗin yanke shawara - 005/2021 - Kwangilar Gudanar da Baitulmali

Taken Rahoton: Kwangilar Gudanar da Baitulmali

Lambar yanke shawara: 005/2021

Mawallafi da Matsayin Aiki: Miranda Kadwell, Manajan Kuɗi na Kamfanin

Alamar Kariya: KYAUTA

Takaitawa game da zartarwa:

Don amincewa da kwangilar shekara 1 da ke farawa akan 1st Afrilu 2021 tare da Majalisar Karamar Hukumar Surrey don Gudanar da Baitulmali da ke jiran canja wuri zuwa isar da gida na aikin gudanar da baitulmali a cikin ƙungiyar kuɗin kamfanoni na 'yan sanda na Surrey da Sussex.

Bayan Fage:

An yanke shawara akan 4th Afrilu 2020 bayan wata takarda da aka gabatar wa taron Kwamitin Binciken Haɗin Kan 30 ga Janairu 2020 cewa za a tura Gudanar da Baitulmali a cikin gida zuwa aikin sarrafa baitulmali a cikin ƙungiyar kuɗin kamfanoni na 'yan sanda na Surrey da Sussex.

Duk da sanarwar da aka yi wa SCC saboda matsin lamba na ma'aikata sakamakon Gudanar da Baitulmali na Covid ya kasance tare da Majalisar Surrey County (SCC). Bugu da kari a cikin Janairu 2021 an fara sake fasalin sabis na hada-hadar kudi na Surrey da Sussex don haka an yarda cewa ba za a iya samar da wannan sabon sabis ba har sai an kammala. Kwangila na yanzu zai kare a ranar 31st Maris 2021 kuma ba a sanya wani tsari na daban ba.

A sakamakon haka an amince da sabon kwangila akan sharuɗɗan da ake da su tare da SCC na tsawon shekara 1. Ya rage niyyar kawo sabis na Baitul a gida yayin rayuwar wannan kwangilar

Shawarwarin:

Yarda da kwangilar shekara 1 da ta fara ranar 1st Afrilu 2021 tare da Majalisar Karamar Hukumar Surrey don Gudanar da Baitulmali da ke jiran canja wuri zuwa isar da gida na aikin gudanar da baitulmali a cikin ƙungiyar kuɗin kamfanoni na 'yan sanda na Surrey da Sussex.

Amincewa da 'Yan Sanda da Kwamishinan Laifuka

Na amince da shawarwarin:

Sa hannu: David Munro (sa hannun rigar akwai akan kwafin kwafi)

Ranar: 22/02/2021

Dole ne a ƙara duk yanke shawara a cikin rajistar yanke shawara.

 

Abubuwan da ake la'akari

Consultation

Shawarwari ya ƙunshi Ma'ajin PCC, Kwamitin Binciken Haɗin gwiwa, Babban Darakta na Sabis na Kasuwanci da Kuɗi, Daraktan Kuɗi da ƙungiyoyin kuɗi.

Tasirin kudi

Komawa kan saka hannun jari bazai canza sosai ba, farashin samar da wannan sabis a cikin gida zai kasance mai gasa.

Legal

Ƙarewar kwangilar yana buƙatar lokacin sanarwa na watanni shida.

kasada

Rashin isassun ayyukan sarrafa baitulmali zai ba da haɗari ga kiyaye kuɗaɗen saka hannun jari na 'yan sanda na Surrey kuma yana iya haifar da lalacewar ƙima.

Daidaito da bambancin

Babu daidaitattun abubuwan da ke faruwa daga wannan shawarar.

Hatsari ga haƙƙin ɗan adam

Babu wani hadari ga haƙƙin ɗan adam daga wannan shawarar.