Shawarar 28/2022 Tallafin RASASC 2022

'Yan sanda da Kwamishinan Laifuka na Surrey - Yin Rikodi

Rahoton Taken Tallafin RASASC 2022

Lambar yanke shawara: 28/2022

Marubuci da Matsayin Aiki: Lucy Thomas, Jagorar Gudanarwa & Jagorar Manufa don Sabis ɗin wanda aka azabtar

Alamar Kariya: KYAUTA

Takaitawa game da zartarwa:

'Yan sanda & Kwamishinonin Laifuka suna da alhakin da doka ta tanada don ba da sabis don tallafawa waɗanda abin ya shafa su jimre da murmurewa. RASASC tana ba da ainihin ayyukan fyade da cin zarafi a cikin Surrey ta hanyar ba da shawara da Masu Ba da Shawarar Cin Hanci da Jima'i (ISVAs).

Tarihi

  • RASASC ya ga kowace shekara yana ƙaruwa don neman aikin su. Tun daga 2016 an ba su £ 187,000 a kowace shekara ta hanyar yarjejeniyar bayar da tallafi don tallafawa waɗanda suka tsira daga cin zarafi da fyade; £157,000 ta Asusun Tallafin Wadanda abin ya shafa da kuma ƙarin £30,000 ta madadin rafukan tallafi. A cikin 2022/23 zuwa yau an ba su fam 157,000 daga Asusun Wadanda abin ya shafa, ƙarin £ 30,000 da aka ba da shawarar zai kawo kuɗin su daidai da shekarun baya.

shawarwarin

  • Ana ba da ƙarin £ 30,000 ga RASASC don tallafawa isar da sabis na shawarwarice za cin zarafin mata da wadanda suka tsira daga fyade.

Amincewa da 'Yan Sanda da Kwamishinan Laifuka

Na amince da shawarwarin:

Sa hannu: PCC Lisa Townsend (kwafin sa hannun rigar da aka yi a cikin OPCC)

Rana: 18 ga Agusta, 2022

Dole ne a ƙara duk yanke shawara a cikin rajistar yanke shawara.

Abubuwan da ake la'akari

Consultation

Yi la'akari da kowane memba na ma'aikatan da aka tuntube su lokacin rubuta takarda.

Lura da duk wani shawarwari na jama'a / masu ruwa da tsaki wanda ya sanar da takarda.

Tasirin kudi

Menene tasirin farashi kuma a cikin wane shekaru suke faruwa? Yaya za a biya? Idan bai dace ba ƙara 'babu wani tasiri'

Legal

Yi la'akari ko ana buƙatar shawarar doka. Idan haka ne, lura da kowace shawara a nan.

Yi la'akari da ko akwai wasu abubuwan da suka shafi doka a wannan takarda. Idan haka ne, lura a nan.

kasada

Cikakkun duk wani haɗarin da ke tattare da shawarwarin da aka jera ko rashin yin amfani da ɗaya daga cikin shawarwarin.

Daidaito da bambancin

Cikakkun duk wani daidaito da bambance-bambancen da ke tattare da zaɓukan da aka zayyana ko rashin ɗaukar ɗayan zaɓuɓɓukan. Haɗa matakin da aka tsara don rage kowane rashin daidaito. Idan bai dace ba ƙara 'babu wani tasiri'.

Hatsari ga haƙƙin ɗan adam

Bayyana duk wani haɗari ga haƙƙin ɗan adam wanda zai iya faruwa a sakamakon kowane zaɓin da aka zayyana a cikin takarda ko rashin ɗaukar ɗayan zaɓin. Haɗa matakin da aka tsara don rage haɗari. Idan bai dace ba ƙara 'babu kasada'.