Mataimakin 'yan sanda na Surrey da Kwamishinan Laifuka don taimakawa fitar da sabon tasiri

Kwamishinan ‘yan sanda da laifuka na Surrey Lisa Townsend ta nada Ellie Vesey-Thompson a matsayin mataimakiyar PCC.

Ellie, wanda zai zama Mataimakin PCC mafi ƙanƙanta a ƙasar, zai mai da hankali kan yin hulɗa tare da matasa da tallafawa PCC akan wasu mahimman abubuwan da mazauna Surrey da abokan 'yan sanda suka sanar.

Tana da sha'awar PCC Lisa Townsend don yin ƙarin aiki don rage cin zarafi ga mata da 'yan mata da tabbatar da tallafawa duk waɗanda aka yi wa laifi shine mafi kyawun abin da zai iya zama.

Ellie yana da kwarewa a cikin manufofi, sadarwa da haɗin gwiwar matasa, kuma ya yi aiki a cikin ayyukan jama'a da masu zaman kansu. Kasancewar ta shiga Majalisar Matasan Burtaniya tun tana kuruciyarta, ta kware wajen bayyana damuwar matasa, da kuma wakiltar wasu a kowane mataki. Ellie tana da digiri a fannin Siyasa da Difloma a fannin Shari'a. A baya ta yi aiki da Ma'aikatar Jama'a ta ƙasa kuma aikinta na baya-bayan nan shine ƙirar dijital da sadarwa.

Sabon nadin ya zo ne yayin da Lisa, mace ta farko ta PCC a Surrey, ta mai da hankali kan aiwatar da hangen nesa da ta zayyana yayin zaben PCC na kwanan nan.

PCC Lisa Townsend ta ce: “Surrey ba shi da mataimakiyar PCC tun daga 2016. Ina da manufa mai fa'ida kuma Ellie ta riga ta shiga cikin gundumar.

“Muna da ayyuka masu mahimmanci a gaba. Na tsaya kan alƙawarin tabbatar da Surrey mafi aminci da kuma sanya ra'ayoyin mutanen gida a cikin abubuwan da nake ba da fifiko ga 'yan sanda. Mazaunan Surrey sun ba ni wani takamaiman umarni na yin hakan. Na yi farin cikin kawo Ellie a cikin jirgin don taimakawa wajen cika waɗannan alkawuran. "

A matsayin wani ɓangare na tsarin alƙawari, PCC da Ellie Vesey-Thompson sun halarci zaman Tabbacin Jiya tare da 'Yan Sanda & Kwamitin Laifuka inda Membobi suka sami damar yin tambayoyi game da ɗan takarar da aikinta na gaba.

Daga baya kwamitin ya ba da shawara ga PCC cewa ba a nada Ellie a matsayin ba. A kan wannan batu, PCC Lisa Townsend ta ce: “Na lura da matuƙar takaici da shawarar kwamitin. Duk da dai ban yarda da wannan ra'ayi ba, na yi la'akari da abubuwan da Membobi suka gabatar a hankali."

PCC ta ba da amsa a rubuce ga kwamitin kuma ta sake tabbatar da amincewarta ga Ellie don yin wannan rawar.

Lisa ta ce: “Yin hulɗa tare da matasa yana da matuƙar mahimmanci kuma ya kasance muhimmin ɓangare na littafina. Ellie za ta kawo nata kwarewa da hangen nesa ga rawar.

"Na yi alkawarin za a iya gani sosai kuma a cikin makonni masu zuwa zan kasance tare da Ellie tare da yin hulɗa kai tsaye tare da mazauna kan Tsarin 'Yan Sanda da Laifuka."

Mataimakiyar PCC Ellie Vesey-Thompson ta ce ta yi farin cikin ɗaukar wannan aikin a hukumance: “Na yi sha'awar aikin da ƙungiyar Surrey PCC ta riga ta ke yi don tallafawa 'yan sandan Surrey da abokan hulɗa.

"Ina matukar sha'awar inganta wannan aiki tare da matasa a cikin gundumarmu, tare da wadanda laifukan suka shafa, da kuma mutanen da ke da hannu, ko kuma ke cikin hadarin shiga cikin tsarin shari'ar laifuka."


Raba kan: