kudade

Sabis na Wanda aka azabtar

Kwamishinan ku ne ke da alhakin ba da kuɗi da dama na ayyuka na gida waɗanda ke taimakawa waɗanda ke fama da laifi don jurewa da warkarwa daga abubuwan da suka faru.

Jerin da ke ƙasa yana ba da bayani game da ayyukan da muke bayarwa ko ɓangaren asusu don tallafawa mutane a Surrey:

  • Shawarwari Bayan Mutuwar Cikin Gida (AAFDA)
    AAFDA Bayar da ƙwararre da ƙwararrun shawarwari ɗaya ga ɗaya da goyon bayan takwarorinsu ga mutanen da suka rasa rayukansu ta hanyar kashe kansu ko mutuwar da ba a bayyana ba sakamakon cin zarafin gida a Surrey.

    Visit afda.org.uk

  • hourglass
    Hourglass shine Sadaka kawai ta Burtaniya ta mayar da hankali kan cin zarafi da rashin kula da tsofaffi. Manufar su ita ce kawo karshen cutarwa, cin zarafi, da cin zarafin tsofaffi a Burtaniya. Ofishin mu ya ƙaddamar da wannan sabis ɗin don ba da tallafin da aka keɓance ga tsofaffi waɗanda aka zalunta a cikin gida da cin zarafi ta hanyar jima'i. 

    Visit Wewehourglass.org/domestic-abuse

  • Na Zabi 'Yanci
    Na Zabi 'Yanci sadaka ce da ke ba da mafaka da kuma hanyar samun 'yanci ga waɗanda suka tsira daga cin zarafi na gida. Suna da mafaka guda uku da ke da mata da yara. A matsayin wani ɓangare na gudun hijirar su ga Duk aikin, suna kuma ba da raka'a masu zaman kansu don tallafawa kowane mai tsira. Mun tallafa wa Ma'aikacin Tallafin Jiyya na Yara da Ma'aikacin Wasa na Yara don tallafawa yaran da ke cikin ayyukan mafaka kuma sun fuskanci cin zarafi a cikin gida don taimaka musu su fahimci cewa cin zarafi ba laifinsu bane. An bai wa yaran (da iyayensu) kayan aikin da za su ba su damar yin nasarar yin gyare-gyare daga mafaka zuwa aminci, zama mai zaman kansa a cikin al'umma.

    Visit zabifreedom.co.uk

  • Adalci da Kulawa
    Adalci da Kulawa suna ba wa daidaikun mutane, iyalai da al'ummomin da bautar zamani ta shafa su rayu cikin 'yanci, bin waɗanda ke da alhakin fataucin da haifar da canji a sikelin. Ofishinmu ya ba da tallafin Navigator wanda aka azabtar wanda ya sanya memba na Adalci da Kulawa cikin 'yan sanda na Surrey don taimakawa wajen cike gibin da ke tsakanin waɗanda aka yi safararsu da tsarin shari'ar laifuka.

    Visit adalciandcare.org

  • NHS Ingila Maganin Magana
    An haɓaka hanyoyin kwantar da hankali na Magana don damuwa da shirin bacin rai don haɓaka bayarwa, da samun dama ga, tushen shaida, shawarar NICE, hanyoyin kwantar da hankali don ɓacin rai da damuwa a cikin NHS. Ofishinmu ya taimaka wajen ba da kuɗin maganin magana ga waɗanda aka yi wa fyade da cin zarafi a cikin wannan sabis ɗin

    Visit hausa.nhs.uk/mental-health/adults/nhs-talking-therapies/

  • Cibiyar Tallafawa Cin Duri da Cin Duri da Jima'i (RASASC)
    RASASC tana aiki tare da kowa a Surrey wanda fyade ko cin zarafi ya shafi rayuwarsa, kwanan nan ko a baya. Suna ba da ainihin ayyukan fyade da cin zarafi a cikin Surrey ta hanyar ba da shawara da Masu Ba da Shawarar Cin Hanci da Jima'i (ISVAs).

    Visit rasasc.org/

  • Surrey and Borders Partnership (SABP) NHS Trust
    SABP yana aiki tare da mutane kuma yana jagorantar al'ummomi don inganta lafiyar tunaninsu da lafiyar jiki da jin dadi don rayuwa mafi kyau; ta hanyar isar da ingantacciyar rigakafi da amsawa, ganewar asali, sa baki da wuri, jiyya da kulawa. Mun ba da kuɗi ga Sabis na Ƙididdigar Ƙwararrun Jima'i da Sabis na Farko (STARS). STARS sabis ne na raunin jima'i wanda ya ƙware wajen tallafawa da samar da hanyoyin warkewa ga yara da matasa waɗanda suka sami raunin jima'i a Surrey.  Sabis ɗin yana tallafawa yara da matasa har zuwa shekaru 18. Ofishinmu ya ba da kuɗi don tsawaita yawan shekarun da ake ciki yanzu ga matasa waɗanda ke zaune a Surrey har zuwa shekaru 25. Mun kuma ba da sabis na mai ba da shawara kan cin zarafin jima'i (CISVA) na Yara a cikin STARS, yana ba da tallafi ta hanyar binciken aikata laifuka.

    Visit mindworks-surrey.org/our-services/intensive-interventions/sexual-trauma-assessment-recovery-and-support-stars

  • Abokin Cin Hanci na Cikin Gida na Surrey (SDAP)
    SDAP ƙungiyar agaji mai zaman kanta waɗanda ke aiki tare a duk faɗin Surrey don tabbatar da cewa waɗanda suka tsira daga cin zarafi na gida suna cikin aminci, da kuma gina makoma inda ba a yarda da cin zarafin gida ba. Haɗin gwiwar suna da Masu Ba da Shawarar Rikicin Cikin Gida masu zaman kansu waɗanda aka horar da su yin aiki tare da waɗanda aka zalunta a cikin babban haɗarin babban lahani. Ofishinmu ya ba da tallafin ƙwararrun masu ba da shawara a Surrey:


    • IDVA don ba da tallafi na ƙwararrun ga waɗanda aka zalunta waɗanda aka bayyana a matsayin LBGT+
    • IDVA don ba da tallafi na ƙwararrun Baƙar fata, Asiyawa, Ƙabilun tsiraru da ƴan gudun hijira waɗanda aka zalunta a cikin gida
    • IDVA don ba da tallafi na ƙwararrun ga waɗanda aka zalunta waɗanda yara ne ko matasa
    • IDVA don ba da tallafi na ƙwararrun ga waɗanda aka zalunta waɗanda ke da nakasa

  • Ƙwararriyar Abuse na cikin gida na Surrey ta haɗa da:

    • Sabis na Abuse na Cikin Gida na Kudu maso Yamma na Surrey (SWSSDA) wanda ke tallafawa duk wanda cin zarafin gida ya shafa da ke zaune a gundumomin Guildford da Waverley.

      Visit swsda.org.uk

    • Sabis na Abuse na Cikin Gida na Gabashin Surrey (ESDAS) wa]anda sadaka ce mai zaman kanta da ke ba da kai da kuma ayyuka masu alaƙa a cikin gundumar Reigate Banstead da gundumomin Mole Valley da Tandridge. ESDAS tana taimaka wa duk wanda ke zaune ko aiki a yankin Gabashin Surrey wanda ke da ko kuma ke fuskantar cin zarafi na cikin gida.

      Visit esdas.org.uk

    • Sabis na Abuse na cikin gida na Arewa Surey (NDAS) Shawarar Jama'a Elmbridge (West) ke gudanarwa. NDAS tana ba da shawara kyauta, sirri, mai zaman kanta, da bangaranci ga duk wanda ke da shekaru 16 ko sama da haka ya shafa sakamakon cin zarafin gida da ke zaune a gundumomin Epsom & Ewell, Elmbridge ko Spelthorne.

      Visit nsdas.org.uk

    • Wuri Mai Tsarki sadaka ce ta tushen Surrey wacce ke ba da wuri mai tsarki, tallafi, da ƙarfafawa ga duk wanda cin zarafin cikin gida ya shafa. Wuri Mai Tsarki yana gudanar da Layin Taimakon Abuse na Cikin Gida na Surrey wanda ke ba da shawara da sa hannu ga duk wanda cin zarafi ya shafa. Suna kuma samar da wurin kwana ga mata da ’ya’yansu da ke gujewa cin zarafi a cikin gida. Wuri Mai Tsarki yana tallafawa waɗanda suka tsira daga cin zarafin gida da ke zaune a Woking, Surrey Heath, da Runneymede. Mun ba Ma’aikacin Tallafin Jiyya na Yara da Ma’aikatan Wasa na Yara don tallafa wa yaran da ke hidimar mafaka kuma sun fuskanci cin zarafi a cikin gida don taimaka musu su fahimci cewa cin zarafin ba laifinsu ba ne. An bai wa yaran (da iyayensu) kayan aikin da za su ba su damar yin nasarar yin gyare-gyare daga mafaka zuwa aminci, zama mai zaman kansa a cikin al'umma.

      Visit yoursanctuary.org.uk ko kuma a kira 01483 776822 (9am-9pm kowace rana)

  • Surrey Minority Ethnic Forum (SMEF)
    SMEF tana goyan bayan da wakiltar buƙatu da buri na ƙabilun ƙabilanci masu tasowa a Surrey. Mun ba da aikin 'The Trust Project' wanda sabis ne na tallafawa baƙar fata da mata 'yan tsiraru waɗanda ke fuskantar haɗarin cin zarafi a gida. Ma'aikatan aikin guda biyu suna tallafawa 'yan gudun hijira da matan Kudancin Asiya a Surrey suna ba da tallafi mai amfani da tunani. Suna kuma danganta da yara da kuma sau da yawa maza a cikin iyali. Suna aiki tare da kewayon ƙasashe da ɗaya zuwa ɗaya ko cikin ƙananan ƙungiyoyi, a kan gundumomi da yawa a Surrey.

    Visit smef.org.uk

  • Sashin Kula da Shaida (VWCU) - ƙwararren ɗan sanda na Surrey VWCU yana samun tallafi daga ofishinmu don taimakawa waɗanda ke fama da laifi jurewa kuma, gwargwadon iyawa, murmurewa daga gogewarsu. Ana ba da shawara da tallafi ga duk wanda aka yi wa laifi a Surrey, muddin suna buƙata. Hakanan zaka iya kira ko imel don neman tallafi daga ƙungiyar kowane lokaci bayan wani laifi ya faru. Ƙwararrun Ƙwararrun za su iya taimakawa wajen ganowa da sa hannu a ayyukan da suka fi dacewa da yanayin ku na musamman, har zuwa yin aiki tare da 'yan sanda na Surrey don tabbatar da cewa an ci gaba da sabunta ku tare da ci gaban shari'a, ana tallafawa ta hanyar tsarin shari'a na aikata laifuka da kuma bayan haka.

    Visit victimandwitnesscare.org.uk

  • YMCA DownsLink Group
    Ƙungiyar YMCA DownsLink ƙungiyar agaji ce da ke aiki don canza rayuwar matasa masu rauni a fadin Sussex da Surrey. Suna aiki don hana matasa rashin matsuguni da samar da gida ga matasa 763 kowane dare. Suna kai wa matasa 10,000 da iyalansu ta hanyar sauran muhimman ayyukanmu, kamar shawarwari, tallafi da shawarwari, yin sulhu da aikin matasa, ta yadda duk matasa za su iya shiga, ba da gudummawa da ci gaba. Aikin su na 'Menene Amfani da Jima'i' (WiSE) yana tallafawa yara da matasa don su kasance cikin aminci a cikin dangantakar su. Mun ba wa ma'aikacin aikin YMCA WiSE kuɗi don yin aiki tare da tallafawa matasa har zuwa shekaru 25 waɗanda ke cikin haɗari ko fuskantar lalata. Mun kuma ba da tallafin Ma'aikacin Tunani na Farko don tallafawa yara da matasa, waɗanda makarantu, kulake na matasa da sabis na doka suka bayyana a matsayin 'masu haɗari' ga cin zarafin yara.

    Visit ymcadlg.org

Ziyarci mu 'Kudin mu' da kuma 'Kididdigar Kuɗi' Shafukan don ƙarin koyo game da kuɗin da muke bayarwa a Surrey, gami da ayyukan da aka samu ta Asusun Tsaron Al'umma, Asusun Yara da Matasa da Rage Asusu na Sake Laifi.

Labaran kudade

Bi da mu a kan Twitter

Shugaban Manufofi da Kwamishina



labarai

Lisa Townsend ta yaba da tsarin 'yan sanda na 'koma kan tsarin' 'yan sanda yayin da ta yi nasara a wa'adi na biyu a matsayin Kwamishinan 'yan sanda da Laifuka na Surrey

Kwamishinan 'yan sanda da laifuka Lisa Townsend

Lisa ta sha alwashin ci gaba da tallafawa 'yan sandan Surrey sun sabunta mayar da hankali kan batutuwan da suka fi dacewa ga mazauna.

Kula da Al'ummar ku - Kwamishinan ya ce kungiyoyin 'yan sanda suna kai farmaki ga gungun masu safarar miyagun kwayoyi bayan sun shiga aikin murkushe lardunan

'Yan sanda da Kwamishinan Laifuka Lisa Townsend na kallo daga ƙofar gida yayin da jami'an 'yan sanda na Surrey ke aiwatar da sammaci a wata kadara da ke da alaƙa da yiwuwar cinikin muggan kwayoyi.

Makon aikin ya aika da sako mai karfi ga gungun gungun layukan gundumar cewa 'yan sanda za su ci gaba da tarwatsa hanyoyin sadarwar su a Surrey.

Fam miliyan na murkushe halayyar rashin zaman lafiya yayin da Kwamishinan ke karbar kudade don sintiri masu zafi

'Yan sanda da Kwamishinan Laifuka suna tafiya ta hanyar rubutu an rufe rami tare da wasu 'yan sanda maza biyu daga ƙungiyar yankin a Spelthorne.

Kwamishiniyar Lisa Townsend ta ce kudaden za su taimaka wajen kara yawan jami'an 'yan sanda da kuma gani a fadin Surrey.